Tasirin maye gurbi na sitiyari akan motar

ABS na cikin tsarin birki ne, kuma kayan aikin tuƙi da haɗin gwiwar ƙulla sandar ƙwallon suna cikin injin tuƙi.Don haka, canza hannun ƙwanƙwan sitiya ba zai sa ABS mai hankali ba.Su daban-daban sassa na tsarin.Za a yi karan da ba a saba gani ba a lokacin da sitiyarin ke wurin, ko ta ina ko lokacin da gudun kada ya wuce kilomita 20 a cikin sa'a.Juya sitiyarin a kwance ko jujjuya sitiyarin yayi nauyi sosai.Famfu mai haɓakawa na yau da kullun ya gaza, hanyar juyawa yana da wahala, kuma alkiblar juyawa zata yi nauyi musamman yayin tuki.A halin yanzu, ana iya raba tsarin tuƙi akan motoci da ƙima zuwa injin tuƙi, tsarin sarrafa wutar lantarki na injina, tsarin sarrafa wutar lantarki na lantarki da tsarin sarrafa wutar lantarki.

A halin yanzu, yawancin sabbin samfura suna sanye da tsarin taimakon wutar lantarki ko lantarki, yayin da aka kawar da injin tuƙi a hankali.Tsare-tsare don kula da injin tuƙi: Lokacin tuƙi akan hanyoyi masu ƙaƙƙarfan hanya, rage gudu don rage nauyi akan tuƙi.Tabbatar duba matsayi na hannayen rigar kariya a bangarorin biyu na kayan aikin tutiya da hannayen riga masu kariya da aka haɗa zuwa saman saman kwancen duniya na kayan tuƙi.Lalacewar kube shine mafi mahimmancin abin da ke haifar da lalacewa da wuri da lalata kayan tutiya.Bayan da kullin ya lalace, ruwa, ƙura da yashi suna shiga cikin injin tutiya ta ɓangaren da ya lalace, suna lalata fim ɗin maiko na rakiyar, kuma suna haifar da lalata da rashin lalacewa na kayan aikin da ba a saba ba.Man shafawa a hankali zai zama datti kuma ya lalace yayin amfani, yana rage ikon mai;a lokaci guda, kayan da ke ƙarƙashin lalacewa za su karu a hankali, kuma abin da ya faru na abrasive lalacewa zai zama mafi tsanani, wanda zai kara daɗaɗɗen tuƙi.

Tasirin maye gurbi na sitiyari akan motar

Tasirin maye gurbi na sitiyari akan motar

Kayan tuƙi yana da yanayin aiki mara kyau da nauyi mai nauyi, don haka dole ne a yi amfani da mai na musamman.Lokacin amfani, cirewar tuƙi zai ƙaru a hankali.Idan tazarar sitiyarin ya yi girma, dole ne a duba kayan aikin.Idan rak ɗin yana sawa mara kyau kuma yana sawa sosai, dole ne a maye gurbin taron tuƙi.Kada ku kula da kayan tuƙi a cikin kantin sayar da gefen hanya tare da ƙarancin kayan aiki da ƙarancin fasaha.Daidaita kayan aikin tuƙi mara kyau zai haifar da cunkoso, haɗarin tuƙi da amincin mutum.Ƙwararren bayanai: kayan sarrafa mota, wanda kuma aka sani da steering gear da steering gear, shine mafi mahimmancin sashi a cikin tsarin motar mota.Ayyukansa shine ƙara ƙarfin da ake watsawa daga sitiyarin zuwa injin isar da sitiyari da canza alkiblar watsa ƙarfi.

Abubuwan da ba a so na abin tuƙi na mota: karkatacciyar hanya: Lokacin tuƙi, motar tana jin cewa motar tana karkata kai tsaye zuwa gefe ɗaya, kuma dole ne a riƙe sitiyari da ƙarfi don kiyaye alkiblar tuƙi madaidaiciya.Dalilan su ne: Tayoyin hagu da dama ba su daidaita;Takalmin birki ɗaya ɗaya yana ɓata cibiyar birki, ko ƙaƙƙarfan harsashi ɗaya yana da matsewa;kowane maɓuɓɓugan ganye sun karye, kuma elasticity na faranti na ƙarfe a bangarorin biyu ba daidai ba ne;an lanƙwasa axle ko firam na gaba;ƙafafu na gaba ba daidai ba ne ko kuma a bangarorin biyu Ƙaƙƙarfan ƙafafun ba daidai ba ne;ratar da ke tsakanin sitiyarin ƙwanƙarar sarki da bushing ya bambanta da hagu zuwa dama, ko daidaitawar motsin ƙwallon ƙafa a bangarorin biyu na sandar taye ya bambanta;lodin motar bai yi daidai ba.Juyawa: Lokacin da motar ke tuƙi, yana jin cewa ƙafafun gaba biyu suna lilo daga gefe zuwa gefe kuma sitiyarin yana da wuyar fahimta.Dalili kuwa shine: an daidaita kan ƙulle sandar ƙwallon ƙafa sosai, sitiyarin bugun bugun kyauta ya yi yawa;ratar da ke tsakanin sitiyarin gear abin nadi da tsutsa ya yi girma da yawa;rata tsakanin babba da ƙananan bearings na tsutsa ya yi yawa;tazarar da ke tsakanin sitiyarin ƙwanƙulin sarki da daji ya yi yawa;murfin dabaran gaba mai ɗaukar taro Sake-sake, ko wuce gona da iri na gaba;rashin daidaitaccen matsayi na gaban dabaran.

Knuckles na tuƙi, calipers, da taron ƙwanƙwasa tuƙi wanda Injin Yuhuan Chuangyu ya kera ya sa motar ta fi ƙarfin, ƙarfi, ba kawai kyakkyawa ba, har ma da sauƙin juyawa, sarrafawa da kyau, kuma za ta iya kare rayuwarmu.


Lokacin aikawa: Nuwamba 11-2021